Overblog
Edit post Follow this blog Administration + Create my blog
liturjia-takatifu.over-blog.com's name

Hii blog ni kwa ajili ya kuitikia mwaliko wa Mtaguso wa pili wa Vatikano wa kuwafanya wakatoliki wote waifahamu liturjia takatifu wanayoiadhimisha. Nitatoa utafiti wangu juu ya liturjia na nitakuwa tayari kujibu maswali yenu juu ya liturjia. Karibuni sana!The aim of this blog is to impart liturgical knowledge to the people of God. It targets mainly the people from the swahili speaking countries. Welcome for the sharing of knowledge about our liturgy!

Kwa ndugu zangu wapendwa katika Kristu!

Wapendwa katika Kristu,

 

Kilimanjaro viewed from Kibosho SeminaryNawakaribisha kwa moyo mkunjufu katika blog hii inayozungumzia mambo ya liturjia. Nitajitahidi sana kila siku kuweka jambo jipya linaelimisha na kufunza juu ya imani yetu na zaidi juu ya liturjia takatifu. Katika blog hii nitatumia zaidi lugha ya Kiswahili, Kihaya na Kiingereza. Nikipata habari njema katika lugha nyingine kutoka katika blog na tovuti nyingine nitaiweka pia. Kwani nakumbuka Mwalimu wetu mpendwa huko Seminari Kuu ya Kibosho, Marehemu Fr. Seenga (R.I.P), maarufu kama Prof. M, alituambia ukweli ambao nimeuishi katika siku za karibuni: "Kujua lugha moja ni kama kusimama kwa mguu mmoja". Basi nawaalika kujifunza, kwa wale wenye nafasi na muda, lugha nyingine ili mpanue wigo wenu katika dunia hii ya utandawazi. Mimi nami bado najifunzaKijerumani na Kifaransa. Ila hali yangu ya Kifaransa ni mbaya. Ninategemea pia kujifunza Kisukuma, Luganda na lugha nyingine za Kanda ya Ziwa, Mungu akipenda.

 

Nawatakia usomaji mzuri na karibuni sana katika blog hii.

 

G. Mutarubukwa

Share this post
Repost0
To be informed of the latest articles, subscribe:
Comment on this post
S
<br /> Habari Padre,<br /> Nashukuru sana kwa kazi njema ya kueneza Injiri. Tafadhali nisaidie na "Soft Copy of the Order of Mass" in Kiswahili kwa email tafadhali. (mikinyuaka@gmail.com)<br /> Ninataka kuwasaidia wanafunzi wa shule ya upili hapa parokia kwa kujibu vyema katika Misa.<br /> Asante.<br /> <br /> <br />
Reply
G
<br /> <br /> Tumsifu Yesu Kristu Shemasi Michael,<br /> <br /> <br /> Sammahani sana kwa kutokutumia mapema "Order of Mass" katika Kiswahili. Nilikatishwa tamaa na shida mtandao hapo chuoni. Lakini kama bado unahitaji nitaweka hii "Order of Mass" katika blog hii<br /> wiki mbili zijazo nitakaporudi Nairobi. Natumaini umenisamehe kwa kuchelewa kukutimizia ombi lako. Nakutakia siku njema.<br /> <br /> <br /> Wako katika Kristu,<br /> <br /> <br /> Pd. Gerald<br /> <br /> <br /> <br />
G
<br /> Habari za siku Fr. Mutarubukwa,<br /> <br /> Pole na majukumu naona umetingwa sana maana blog umeiweka kando kwa muda sasa.<br /> Nakutakia utume mwema.<br /> <br /> <br />
Reply
G
<br /> Ekya mbele ninkugiza mahyo n'okukusiima muno Fr. Gerald Mutarubukwa kubanza ekintu nk'eki. Wakola muno. Nashemelerwa kumanya okw'oli Bujurumani. Ninyijuka nkakubona aha itendekwa lyawe kwema aho<br /> tinkakubonaga lindi. Nashemelerwa muno ebitekelezo byawe n'okutunyegeza katuba nitufumoola kulaba omu kanya aka. Kintu ky'enshonga muno mara kirungi muno. Kanya aka timpandikeo bingi shana naba<br /> ninyenda kukusiima n'okukugiza mahyo omuli byona eby'olikukola mbali oli naha kutunyegeza katuba nitufumoolela omu kahanda aka. Inye waitu kanya aka ndi Chicago-Marekani mara kandi nindaganisa okwo<br /> ndagambila na batahi bange abali kunu okwo otunyegeize omu kanya aka katuba nitufumoolelamu. Waitu kasinge Omukama alinde.<br /> <br /> <br />
Reply
I
<br /> <br /> Waitu kasinge muno omuli byona. Waitu agali Chicago? Inye mwezi ogu ninshuba omuka, Tanzania. Banyegerege omu fumolo egi ekwete eby'omwegashanisho gwaitu. Kandi kasinge muno akandi n'akandi<br /> kundaganisa okwo olangambira banywani bawe aha bikwete efumolo egi! Ninkwendela emigisha y'Omukama wenene akulanze ebyoma enshuli zona kushagao eza Bulaya na Marekani zigutuke! Ogoshoke omuli<br /> byona eby'olikukola!<br /> <br /> <br /> Owawe mali mali,<br /> <br /> <br /> Fr. Gerald M<br /> <br /> <br /> <br />
V
<br /> Hello Father,<br /> tunashukuru sana kwa kutumia nafasi hii ya kutuletea ujumbe kwenye mtandao. Nafikiri utaweza kutuelimisha sana kuhusu mambo mbali mbali. Kama utafanikiwa ku-post angalau makala moja kwa siku, hiyo<br /> itakuwa kazi kubwa sana.<br /> Nadhani tutakuwa na maswali mengi sana maana kwenye liturgia kuna mambo mengi sana yanayohitaji maelekezo.<br /> Kwa kuanzia, father, hebu tuelezee kwa ufupi liturgia ilianzia wapi na inahusu nini hasa? Kwa mfano mie nimesikia unasoma miaka kadhaa unasoma liturgy, lakini najaribu kujiuliza ndani ya hicho<br /> kipindi ulikuwa unasoma nini mpaka "jicho likawa jekundu". he he eee<br /> <br /> <br />
Reply